D02K1
Vui lòng đăng nhập để tìm kiếm hoặc chia sẻ tài liệu!
Nếu chưa có tài khoản hãy dành 30 giây để đăng ký.
D02K1
Vui lòng đăng nhập để tìm kiếm hoặc chia sẻ tài liệu!
Nếu chưa có tài khoản hãy dành 30 giây để đăng ký.
D02K1
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

D02K1

Chào mừng bạn đến với diễn đàn lớp D02 khóa 1 cử nhân bằng 2 ngành tiếng anh KHKT khoa ngoại ngữ Đại Học Bách Khoa Hà Nội

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Nhật kí lớp

Go down 
5 posters
Tác giảThông điệp
lotomo
Tể Tướng
Tể Tướng
lotomo

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeMon Jun 28 2010, 22:55

Ngày 28/06/2010

Forum lớp mốc meo quá nên nghĩ cách làm j đó để phủi bụi thường xuyên.
Hum nay quyết tâm lắm mới type nhật kí lớp đc.
Mọi người góp tay viết + comment cùng cho xôm xôm nha.
------------------

Tiết 1: Reading

Đến lớp muộn nên ko bít trước đó có gì hay ho ko nhưng sau đó ko thấy gì đặc biệt. Bài đọc ngày một dài, từ mới thì nhiều cả nải. Đọc tới đọc lui mà chỉ hiểu đc 1 phần. Đi thi chắc chơi trò may rủi quá bounce . Cô giáo thì ko gây được nh hứng thú mặc dù cũng đã cố gắng nhiệt tình rất nhiều.

Nothing especial

Tiết 2: Speaking

Chả phải nói nhưng chắc mọi ng đều thik giờ này như mình nhỉ? Mình thấy những lời phê bình của cô make us stronger.
Hum nay làm việc theo pair 1 cách random. Pair nào cũng p lên show. Bùn cười nhất là couple Anh Tuấn- Hồng Quân.
Gây ấn tượng ngay từ đầu ko phải vì đoạn conversation hấp dẫn mà vì diễn viên ấn tượng. bom

Anh Tuấn nghỉ miết nhưng hình như rình tiết cô Phương để đi học hay sao ý. Anh đối thoại với người yêu đẹp zai cao to tên Quân nhưng mắt ko ngừng nhìn đến cô giáo xinh đẹp của chúng ta, đến nỗi cô cũng phải bùn cười và thốt lên rằng " you make me embrassed!" hehe . Chít cười!
Hum nay bị ốm, ho nổ cả cổ, đau họng dã man mà ko thể ko cười sảng khoái đc Smile) giờ thì tịt luôn cái loa rè Neutral

Đến cặp Vân- Trưởng bla bla... mình chả nghe hiểu đc là họ đnag nói gì vs nhau, chỉ chú ý đến body language của chú Trưởng haha afro Người hắn gầy nhẳng, chân tay có vẻ linh hoạt, cơ lưỡi chắc cũng vậy Wink) thấy hay lè lè ra trông rất đểu Very Happy Đứng lên nói thấy cứ nhún nhún chân tay lủng lẳng (gầy quá) giống rối bị giật dây ý.
Nói gì thì nói mình rất ngưỡng mộ body form của Trưởng và luôn tự hỏi ko hiểu nó ăn uống theo chế độ gì mà đạt được đến độ super thin thế.
Lúc về vì trời mưa nên 1 số bị kẹt ở lại chờ cứu hộ bởi Tuấn 119 , tranh thủ thấy em Trưởng lượn lờ gần đó, mình lân la hỏi lun bí kíp luyện dáng thì đc em ý tiết lộ là ăn uống bt đủ chất nếu ko muốn nói là ngon + bổ dưỡng mà ko hiểu sao vẫn gầy thế. Trời ơi, sao mà trớ trêu thế. Cái đứa gầy thì ăn như hổ báo, cao sơn mĩ vị thì vẫn cứ hoàn gầy trong khi mình có uống nc lã cả ngày chắc vẫn well- buit + heavyset Smile)

----
to be continued

http://voltransvn.com
Admin
Admin
Admin

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeWed Jun 30 2010, 22:46

Chắc làm việc quá sức không còn calo mà tích mỡ nữa confused
https://d02k1.forumvi.com
Admin
Admin
Admin

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeWed Jun 30 2010, 23:02

Sắp thi rồi mọi người vô đây ôn thi đê. Ko biết Sumô đã làm phải lòng ai mà suốt ngày bị hắn nhắc cho đến ho nổ cả cổ. Thế mà hôm nay lên lớp vẫn bi bô như thường tuy không được rõ cho lắm nhưng cũng chứng tỏ công lực ăn vặt phi thường ( có lẽ thế lol! ), ko như ông Trưởng chắc bị tẩu hỏa nhập ma nên càng luyện càng "to" ra như thế. bounce
lotomo
Tể Tướng
Tể Tướng
lotomo

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeThu Jul 01 2010, 08:18

Admin đổi tên thành 3que xỏ lá đê Mad
folio0106
Mẫu Giáo
Mẫu Giáo

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeThu Jul 01 2010, 16:23

Lớp mình hình như chỉ có 3 thành viên thôi nhỉ? làm thế nào để lôi kéo mọi người đi
lotomo
Tể Tướng
Tể Tướng
lotomo

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeMon Jul 05 2010, 10:04

Tình hình này chắc lại phải áp chế bằng tài chính Rolling Eyes
judge_8x
Tể Tướng
Tể Tướng
judge_8x

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeTue Jul 06 2010, 22:33

sao mình sợ ngày mai thế nhỉ chắc cả tuần mỗi thứ 4 là lắm bài tập tối bảo làm mà xem bóng đá chắc kiểu này mai nộp luôn tiền phạt hjx Sad . Mà tớ với thằng trung là định bỏa chị luyến đăng kí nộp cả kì luôn Smile)
lotomo
Tể Tướng
Tể Tướng
lotomo

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeTue Jul 06 2010, 22:41

cứ bình thường hóa mọi thứ đi sẽ thấy easier ngay.
Viết it hay nhiều thì cũng cố gắng chuyên tâm 1 chút. Tiền phạt gọi là đề ra để áp chế thui chứ ko phải để mọi người ỷ vào đó nộp tiền là xong đâu.
ví dụ để trình bày 1 cái presentation trc tiên phải chọn topic . Bình thường có topic chỉ định nhưng lần này là free topic nên cứ chọn và viết cái mà bạn muốn thui.

Cái đc đánh giá cao ở đây là ý thức làm bài của mọi ng còn chất lượng thì tớ ko bàn, cái này sẽ cải thiện dần đần theo time và sự nỗ lực của tưng ng.

Cùng nhau cố gắng nhá. Learn for yourself!
judge_8x
Tể Tướng
Tể Tướng
judge_8x

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeWed Jul 07 2010, 15:42

ai roi ol check ho to bai presentation nay cai
Hello everyone.Thank you for your time this today.My name NDT.I'm going to talk today about our company.First, i'll give you some basic information about our company.After that i'll talk about future plans.Finally, i'll summarise my presentation.I'll try to answer all of your question after the presentation.Our company sell toy for children aged from 1 to 13 year old.
We have a head office in HN city.Turnover was 1.5 milion dollar on last year.Now we have only one store in HN city and we'll open 3 stores next year.So let me summarise what i've said.Our company sell toy for children.Last year turnove was 1.5 milion dollar and we have plan open 3 store next year.Thanks very much for listening to my talk.Now i'll try to answer any questions you have.

lotomo
Tể Tướng
Tể Tướng
lotomo

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeWed Jul 07 2010, 16:10

Trước tiên, rất hoan ngênh tinh thần làm bài và post lên mọi ng comment của bạn Thanh.

Về phần bài của Thanh tớ có góp ý như sau:

- chủ đề : OK
- Out line rõ ràng
- Content: hơi sơ sài, ko triển khai đc nh ý, với bài nói như thế này chắc chỉ nói chưa đầy 1' là xong.
- Lỗi lặp từ và câu
- Phần summerize ko nên nhắc lại nguyên si phần out line mặc dù là tổng quát lại những ý chúng ta nói để ng nghe tiện theo dõi nắm bắt đc những cái chính trong khi trước đó đã triển khai nhiều ý liên quan. Nhưng ở bài này của T, do ý chính ít lại ko đc triển khai nhiều nên việc summerise như thế sẽ bị cho là nói lặp lại.

Cậu nên phát triển bài nói này nhiều hơn, đưa thêm các thông tin gây sự chú ý của ng nghe.
Phần cuối ko nên nói là " have you any question?" thay vì nói "i'll try to answer any questions you have." vì cấu trên thể hiện sự sãn sàng trả lời thắc mắc cho những gì mình nói trong khi câu dưới sắc thái ngược lại, ko tự tin vào phần trình bày của mình lắm.

Thử change 1 chút xem nhé.
Gut luck!
judge_8x
Tể Tướng
Tể Tướng
judge_8x

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeFri Jul 09 2010, 07:47

ok thanks mai nha.to cung thay co may van de do de sua lai xem sao.
Admin
Admin
Admin

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeThu Jul 15 2010, 23:33

Hôm nay thi môn luyện âm. Thật ngắn gọn và súc tích. Cứ môn nào nhanh nhanh thế này là mình thích nè.
lotomo
Tể Tướng
Tể Tướng
lotomo

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeFri Jul 16 2010, 09:24

nhanh thế này chết chỗ nào biết ngay, mình thik nó nh hơn 1 chút để sai chỗ nọ còn có chỗ kia bù
judge_8x
Tể Tướng
Tể Tướng
judge_8x

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeFri Jul 16 2010, 10:10

tớ thích môn này cho đọc câu hoặc đoạn văn ấy hay hơn mà cũng khó hơn.Hy vọng cuối kì nó khó hơn tí mới thích
judge_8x
Tể Tướng
Tể Tướng
judge_8x

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeWed Oct 06 2010, 21:10

Lâu ko visit forum lớp mình rồi .Hôm nay học reading thấy Mai lớp mình present ghê quá ( nhóm mình nên cũng vui lây ) pro hơn hẳn lớp 1 hy vọng cả lớp chịu khó đi học.Lúc đầu đến lớp lúc 5h45 có 3 người nhìn cảnh vật buồn não nề Sad nhìn mà nản quá tưởng chả có ai đi học.May sao sau đó lại có mấy người đến haizz mọi người cố gắng đi học đi tớ nghĩ mình học thì cần có môi trường thì mới improve dc nhìn lớp đông thấy có không khí hơn hẳn
lotomo
Tể Tướng
Tể Tướng
lotomo

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeSat Oct 09 2010, 08:50

Lớp học càng ngày càng oải nhỉ? Tớ thì... vẫn chiến đấu được. Tớ thích đi học, nhưng nếu lúc nào đến lớp cũng thấy bạn bè đông đủ, học hành sôi nổi thì chắc còn thích nữa Smile
judge_8x
Tể Tướng
Tể Tướng
judge_8x

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeWed Oct 20 2010, 00:09

bây giờ là 0h:06 ngày 20-10 tớ xin xung phong chúc trước các chị em:Xin
chúc toàn thể chị em phụ nữ dù thất bại hay thành công, dù lông bông
hay đang làm việc, dù thất nghiệp hay đang tìm việc,đang ăn tiệc hay ở
nhà,dù già hay trẻ,dù đang sắp đẻ hay chưa có chồng,dù là rồng hay là
tôm,đang bia ôm hay trà đá,hút thuốc...... lá hay là ko,dù có công hay
...có tội,dù bơi lội karate, dù đi xe hay đi bộ...20/10 vui vẻ hạnh phúc.

HAPPY WOMEN'S DAY !!!
gianggiangonline
Sơ Sinh
Sơ Sinh

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeMon Jan 17 2011, 08:45

hiiiii mình xin chào mọi người trong forum nhé
mình ko phải là thành viên của lớp
vậy mình làm wen để giao lưu cùng các bạn nhé
mình cần sự giúp đỡ nhiều từ các bạn nhé
có gì mình sẽ post lên thông tin sau nhé

Bao |
the thao|
Tin Kinh te
Admin
Admin
Admin

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeWed Jan 19 2011, 00:15

Welcome to our house Cool
judge_8x
Tể Tướng
Tể Tướng
judge_8x

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeTue Jan 25 2011, 11:03

Nice to meet you, gianggiang Very Happy
Admin
Admin
Admin

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeFri Jan 28 2011, 11:12

Mọi người ăn tết vui vẻ nhé Twisted Evil
judge_8x
Tể Tướng
Tể Tướng
judge_8x

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeMon Feb 07 2011, 23:27

Nam vua qua nhin lai to thay rang su kien quan trong nhat la dc hoc cung moi nguoi trong lop ,du hoc voi nhau ko lau nhung co rat nhieu dieu dang nho.Hy vong rang nam 2011 nay chung ta se co 1 time vui ve hon va thanh cong hon.Moi nguoi ai di lam thi thanh dat con ai di hoc thi tot ngiep roi ra truong kiem viec lam ngon lanh dac biet la chuc cho tat ca thanh vien o D02 se su dung English thanh thao nhu tieng viet Very Happy cung nhau co gang cho 1 nam thanh cong nhe .Chuc ca nha an tet vui ve
Happy new year !
Admin
Admin
Admin

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitimeSun Dec 11 2016, 20:12

Đã 5 nẳm rồi, nhanh quá
Sponsored content

Nhật kí lớp Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Nhật kí lớp   Nhật kí lớp I_icon_minitime

Nhật kí lớp
Trang 1 trong tổng số 1 trang